Khóa đa điểm là loại khóa có nhiều chốt khóa (điểm khoá giữ) cùng lúc giúp tăng cường an toàn và bảo vệ cửa tốt hơn so với khóa truyền thống. Với thiết kế chắc chắn, khóa đa điểm được ứng dụng rộng rãi cho cửa nhôm, gỗ, thép,… Để hiểu rõ hơn về mẫu khóa này, hãy cùng khám phá trong bài viết sau!
Bảng giá khóa đa điểm chính hãng mới nhất
Vì những tính năng đảm bảo an toàn cao hơn, hiện nay khóa đa điểm kinlong, cửa nhôm Xingfa, Huy Hoàng,… được nhiều khách hàng lựa chọn.
Giá khóa đa điểm bao nhiêu?
Giá khóa đa điểm từ: 500.000 – 1.850.000 đồng.
Dưới đây là bảng giá chi tiết các dòng khóa đa điểm phổ biến hiện nay bạn có thể tham khảo:
| Tên sản phẩm | Thông số | Giá |
| Khóa đa điểm Huy Hoàng HCX 68 | Kích thước: 220mm | 1.850.000 đồng |
| Khóa đa điểm Huy Hoàng HC 68 | Kích thước: 220mm | 1.800.000 đồng |
| Khóa đa điểm Huy Hoàng APEX66 | Kích thước: 220mm | 550.000 đồng |
| Khóa đa điểm Kinlong | Bản dày cánh: >45mm Bản rộng cánh: >49mm Tim khóa: 28mm. | 1.001.000 đồng |
| Khóa đa điểm Huy Hoàng APEX66 | Kích thước: 220mm | 550.000 đồng |
| Bộ Khóa đa điểm cửa nhôm Xingfa thương hiệu Kinlong | Kích thước: 220mm | 240.000 đồng |
| Khóa đa điểm Huy Hoàng 80 | Kích thước: 220mm | 500.000 đồng |
Các loại Khóa đa điểm tốt nhất hiện nay?
Dựa theo cấu tạo, hiện nay, khóa đa điểm có thể được chia thành các loại sau:
Các loại khóa đa điểm hiện này: khóa một đầu chìa, khóa đa điểm hai đầu chìa, khóa cửa đa điểm lẫy gà, khóa cửa đa điểm lẫy gà.
Khóa một đầu chìa
Khoá cửa 1 đầu chìa là loại khóa cửa đa điểm có cấu tạo với 1 đầu chìa, thường được sử dụng phổ biến cho các loại cửa nhà tắm, nhà vệ sinh, cửa thông phòng,…

Khóa đa điểm hai đầu chìa
Đây là loại khóa có lõi bao gồm 2 đầu chìa ở hai bên. Nó thường được sử dụng làm khóa cửa thông phòng, giúp việc di chuyển giữa các phòng trong nhà, văn phòng dễ dàng hơn.

Khóa cửa đa điểm lẫy gà
Loại khóa này được kết hợp đặc điểm giữa khóa cửa đơn điểm và khóa cửa đa điểm. Điểm nổi bật của dòng khóa này là khả năng tiện dụng, dễ dàng sử dụng và hỗ trợ tăng tính an toàn cho nhà cửa và văn phòng hiệu quả. Chính vì vậy, loại khóa cửa đa điểm lẫy gà thường được sử dụng cho các cửa cổng, cửa chính,…

Bên cạnh cách phân loại trên, bạn có thể phân loại Khóa đa điểm dựa trên vật liệu cửa như: Khóa đa điểm cửa nhôm Xingfa, khoá cửa đa điểm cho cửa gỗ, khoá cửa đa điểm cho cửa sắt,…
Những thương hiệu khóa đa điểm phổ biến
Dưới đây là một số loại khóa đa điểm được nhiều khách hàng ưa chuộng nhất hiện nay:
- Khóa đa điểm Huy Hoàng.
- Khóa đa điểm Kinlong.
- Khóa đa điểm Cmech.
- Khoá cửa đa điểm Bogo.
- Khoá cửa đa điểm PMA.
- Khóa đa điểm Việt Tiệp.
Top các mẫu khóa đa điểm đẹp cao cấp
Gợi ý đến bạn một số mẫu khóa đa chất lượng tốt, độ bảo mật cao, cùng mẫu mã đa dạng dưới đây:
Khóa đa điểm Huy Hoàng APEX66
| Thuộc Tính | Chi Tiết |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Khóa tay nắm đa điểm APEX66 Mạ đồng đen American (TNAPDDEX66‑ABC) |
| Dòng sản phẩm | Khóa tay nắm phổ thông dành cho cửa nhôm hệ |
| Thương hiệu | Khóa Huy Hoàng |
| Tay ốp khóa | Hợp kim kẽm, mạ màu đồng đen theo phong cách Mỹ |
| Thân khóa | Inox, thép, hợp kim, phủ sơn tĩnh điện màu đen |
| Then trượt | Đồng vàng (đồng thau), giúp tăng độ chắc chắn và an toàn khi sử dụng |
| Chi tiết bên trong | Tôn thép mạ Zn theo tiêu chuẩn quốc tế |
| Ổ khóa | Đồng vàng (đồng thau), chìa vi tính 7 bi (chống trùng chìa, bảo mật cao) |
| Phiên bản thân khóa | 2 phiên bản – phù hợp với các hệ nhôm thông dụng như Hệ 55, Hệ XingFa… |
| Phiên bản ốp phụ | 2 phiên bản – phù hợp cho cửa 1 cánh và 2 cánh |

Khóa đa điểm Huy Hoàng APEX68
| Thuộc Tính | Chi Tiết |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Khóa tay nắm đa điểm APEX68 Điện Zi Titan (TNAPDDEX68‑ZTT) |
| Dòng sản phẩm | Khóa tay nắm phổ thông dành cho cửa nhôm hệ |
| Thương hiệu | Khóa Huy Hoàng |
| Tay ốp khóa | Hợp kim kẽm, Điện Zi Titan |
| Thân khóa | Inox, thép, hợp kim, phủ sơn tĩnh điện màu đen |
| Then trượt | Đồng vàng (đồng thau), tăng độ chắc chắn, an toàn |
| Chi tiết bên trong | Tôn thép mạ Zn theo tiêu chuẩn quốc tế |
| Ổ khóa | Đồng vàng (đồng thau), chìa vi tính 7 bi (chống trùng chìa, an toàn cao) |
| Phiên bản thân khóa | 2 phiên bản – phù hợp với các hệ nhôm thông dụng như Hệ 55, Hệ XingFa… |
| Phiên bản ốp phụ | 2 phiên bản – phù hợp cho cửa 1 cánh và cửa 2 cánh |

Khóa cửa đa điểm Huy Hoàng 82 mạ titan bạc TNAPDD82-BTT
| Thuộc Tính | Chi Tiết |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Khóa tay nắm đa điểm 82 mạ Titan Bạc (TNDD82-BTT) |
| Dòng sản phẩm | Khóa tay nắm thông dụng dành cho cửa nhôm hệ |
| Thương hiệu | Khóa Huy Hoàng |
| Tay ốp khóa | Hợp kim ALDC-2, mạ Titan Bạc |
| Thân khóa | Nhôm đúc nguyên khối, phủ sơn tĩnh điện |
| Then khóa | Đồng vàng (đồng thau), kết cấu chắc chắn, an toàn |
| Chi tiết bên trong | Tôn thép mạ Zn theo tiêu chuẩn quốc tế |
| Ổ khóa | Đồng vàng (đồng thau), chìa vi tính 7 bi (chống trùng chìa, an toàn cao) |
| Phiên bản thân khóa | 2 phiên bản – phù hợp với các hệ nhôm thông dụng như Hệ 55, Hệ XingFa… |
| Phiên bản ốp phụ | Dành cho cửa 1 cánh và 2 cánh |

Khóa đa điểm cửa nhôm Xingfa Huy Hoàng 82 sơn trắng TNAPDD82-STR
| Thuộc Tính | Chi Tiết |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Khóa tay nắm đa điểm TNAPDD82-STR |
| Dòng sản phẩm | Khóa tay nắm thông dụng dành cho cửa nhôm hệ |
| Thương hiệu | Khóa Huy Hoàng |
| Tay ốp khóa | Hợp kim ALDC-2, sơn tĩnh điện màu trắng |
| Thân khóa | Nhôm đúc nguyên khối, phủ sơn tĩnh điện |
| Then trượt | Titanium, kết cấu chắc chắn, an toàn |
| Chi tiết bên trong | Tôn thép mạ Zn theo tiêu chuẩn quốc tế |
| Ổ khóa | Titanium, chìa vi tính 7 bi (chống trùng chìa, an toàn cao) |
| Phiên bản thân khóa | 2 phiên bản – phù hợp với nhôm hệ Hệ 55, XingFa… |
| Phiên bản ốp phụ | Dành cho cửa 1 cánh và 2 cánh |

Khóa cửa đa điểm Huy Hoàng HCX 68
| Thuộc Tính | Chi Tiết |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Khóa tay nắm đa điểm cửa đi HCX 68 |
| Thương hiệu | Khóa Huy Hoàng |
| Loại cửa phù hợp | Cửa nhôm hệ (Hệ 55, Hệ XingFa…) |
| Chất liệu tay ốp khóa | Đồng vàng (đồng thau) đánh xước tạo điểm nhấn |
| Chất liệu thân khóa | Inox, thép, hợp kim, sơn tĩnh điện màu đen |
| Chất liệu then trượt | Đồng vàng (đồng thau), kết cấu chắc chắn, an toàn |
| Chi tiết bên trong | Tôn thép mạ Zn theo tiêu chuẩn quốc tế |
| Ổ khóa | Đồng vàng, chìa vi tính 7 bi (chống trùng chìa, an toàn cao) |
| Phiên bản thân khóa | 2 phiên bản – phù hợp với nhiều hệ nhôm thông dụng |
| Phiên bản ốp phụ | Dành cho cửa 1 cánh và 2 cánh |

Khóa đa điểm Kinlong MZS20
| Thuộc Tính | Chi Tiết |
|---|---|
| Chất liệu | Nhôm và thép không gỉ |
| Loại cửa phù hợp | Cửa nhôm Xingfa |
| Màu sắc | Xám, đen, trắng |
| Đơn vị tính | Bộ (gồm: 1 cặp tay nắm, 1 thân khóa, 1 lõi khóa 2 đầu chìa, 1 miệng khóa) |
| Bản dày cánh | >45mm |
| Bản rộng cánh | >49mm |
| Tim khóa (backset) | 28mm |
| Bảo hành | 24 tháng |
| Tên sản phẩm | Bộ khóa đa điểm Kinlong tay MZS20 (màu đen, trắng, xám) |

Khóa đa điểm lẫy gà 2100 ROTO
| Thuộc Tính | Chi Tiết |
|---|---|
| Chất liệu | Hợp kim nhôm + Inox |
| Hãng sản xuất | Roto Frank |
| Loại cửa phù hợp | Cửa nhựa lõi thép, cửa Eurowindow, cửa Window |
| Xuất xứ | Đức |
| Bảo hành | 10 năm |
| Màu sắc | Trắng |
| Đơn vị tính | Bộ (gồm: 1 cặp tay nắm, 1 thân khóa, 1 lõi khóa, 2 thanh nối, 1 miệng khóa, 4 vấu hãm) |
| Loại khóa | Bộ khóa đa điểm lẫy gà 2100 hãng Roto Đức |

Mua khóa đa điểm chính hãng, giá tốt tại Khoa-s.com
Khoa-s.com là đơn vị chuyên cung cấp các sản phẩm khóa cửa, nhiều loại phụ kiện cửa đáp ứng mong muốn sử dụng khách hàng. Trong đó, với các loại khoá cửa đa điểm, Khoa-s mang đến nhiều sản phẩm chất lượng cao, thuộc nhiều thương hiệu nổi tiếng, được kiểm định sự an toàn và độ bền bỉ.
Đặc biệt, khi mua khoá cửa đa điểm tại Khoa-s, khách hàng còn được nhận viên tư vấn kỹ lưỡng, đảm bảo phù hợp với nhu cầu của khách hàng. Chưa kể, khi mua hàng tại đây, khách hàng còn có thể nhận được các quyền lợi nổi bật như:
- Chính sách giao hàng tận nơi.
- Chính sách hỗ trợ lắp đặt và hướng dẫn sử dụng, bảo quản.
- Chính sách xem mẫu trước khi mua.
- Chính sách đồng kiểm, đổi trả.

Nếu bạn đang muốn mua các loại Khóa đa điểm tốt nhất hiện nay, với mẫu mã phong phú và mức giá ưu đãi nhất, bạn hãy liên hệ ngay với Khoa-s.com qua thông tin bên dưới để được tư vấn chi tiết nhé!
KHOA-S – ĐI AN TOÀN, VỀ HẠNH PHÚC
- Địa chỉ: 29/11/72 Lê Đức Thọ, Phường 7, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline: 0901 183 380
- Website: khoa-s.com

